-.โลกของแฟนคลับลาฟลอร่า~.-
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

Poll

กฏหลักของบอร์ด fc LF จ้า~

S h i z e N
haishiniga
6 posters

Go down

กฏหลักของบอร์ด fc LF จ้า~ Empty กฏหลักของบอร์ด fc LF จ้า~

ตั้งหัวข้อ  haishiniga Tue Apr 20, 2010 9:57 am

เมื่อเราได้สมัคร เว็บบอร์ด fc LFboard ซึ่งเปรียบเสมือนบ้าน
เมื่อเราได้เข้ามาอยู่ในบ้านย่อมมีคนมากมายและหลากหลาย

เมื่อเราอยู่ในหมู่คนมากๆ เราก็ต้องรู้จักปรับตัวให้เข้ากับบ้านแห่งนี้
อันมี กฏระเบียบ เป็นสิ่งบังคับ และ บลาๆๆๆๆ

เอาล่ะถ้าเรามัวแต่เกริ่นมันก็จะหลับเอาเสียเปล่าๆ มารู้จักกฏของบอร์ด fc LF กันดีกว่าจ้า~

1.ห้ามนำเอาภาพที่ลามกอณาจาร เสียดสีสังคม ส่อเสียดเย้ยหยัน ปู้ยี่ปู้ยำกระทำชำเรา หรืออะไรก็แล้วแต่ และขัดต่อศีลธรรมอันดีของสยามประเทศของพวกเรามาใช้เป็นภาพแทนตัวหรือลายเซ็นเด็ดขาด รวมทั้งการคอมเม้นและการตั้งกระทู้ด้วย

2.ห้ามนำเอาภาพที่ดูหมิ่นสถาบันเบื้องสูงที่รักยิ่งของเรามาใช้เป็นภาพแทนตัวหรือลายเซ็นเด็ดขาด รวมทั้งการคอมเม้นและการตั้งกระทู้ด้วย

3.ห้ามนำเอาภาพที่วิจารณ์ หรือเกี่ยวข้องกับกลุ่มสี จะสีแดง สีเหลือง สีเขียว สีฟ้า สีรุ้งอะไรก็ตาม ห้ามเอามาลงหรือพูดเกี่ยวกับเรื่องนี้ เพราะแอดมินยังไม่อยากให้บอร์ดนี้เกิดสงครามไซเบอร์ครั้งที่ XXX (ยกเว้นแต่จะทำภาพรณรงค์ให้คนไทยรักและสามัคคีกัน อันนี้ได้ค่ะ)

4.ห้ามคอมเม้นกระทู้ที่ไม่มีคนเม้นมาแล้ว 1-2 อาทิตย์ เพราะจะทำให้บางคนเข้าใจผิดได้
ยกเว้น* กระทู้นั้นจะเป็นกระทุ้ต่อเนื่อง ที่จะมีคนมาอัพตลอดเวลา
และกรุณาอย่าปั๊มกระทู้เลยนะคะ เม้นให้เลื่อนยศตามปกติจะดีกว่าค่ะ

5.ถ้าเกิดมีคนตั้งกระทู้รก อย่าไปคอมเม้นเลยค่ะ ปล่อยๆให้มันตกไปเลย

6.อย่าเกรียนเชียวนะจ๊ะเธอว์ ยกเว้นจะเป็นเกรียนคนนี้
กฏหลักของบอร์ด fc LF จ้า~ Dvd02
อิซาย้า~ //โดนถีบลงท่อ

7.ถ้าจะพิมพ์อะไร พิมพ์ให้มันสุภาพหน่อยก็ดีนะคะ แต่ถ้าจะพิมพ์คำหยาบนิดๆหน่อยๆในกรณีที่สนิทกันพอสมควร ก็ใช้ได้ค่ะ แต่อย่าให้มากเกินไป

8.คนที่ไม่ชอบลาฟลอร่า กรุณาอย่าพูดถึงลาฟลอร่าในทางลบนะคะ(อย่างเช่น ลาฟลอร่าไม่เห็นสนุกเลย ปัญญาอ่อน อะไรเทือกๆนี้) ยกเว้นแต่จะเอามายำในฟิคสนุกๆโดยไม่เสื่อมมากนัก เพราะอาจทำให้คนในบอร์ดที่ชอบเรื่องนี้เสียความรู้สึก และท่านอาจโดนเขม่นเอา

9.อย่าใช้ภาษาวิบัติให้มากนัก เพราะบางคนรวมทั้งแอดมินอาจอ่านไม่ออก

10.คิดไม่ออกอ่ะ... แต่เขียนเอาไว้เฉยๆ เห็นเลขมันสวยดี //โดนตบปลิว

อนึ่ง.ใครที่ตาดีๆ ท่านจะเห็นว่า กฏบอร์ดหลักกับกฏบอร์ดย่อยจะเหมือนกันบางข้อ เพราะแอดมินขี้เกียจพิมพ์ 555555+ //โดนถีบลงรูหนอน
อสอง.ที่เปลี่ยนแน่นอนก็คือรูปอิซายะ =w=
อสาม.ความจริงในDrrr!เค้าชอบชินคุงด้วยน้า~ เซลตี้โคตะระเท่ห์ >0< //
haishiniga
haishiniga
แอดมินเว็บมาสเตอร์
แอดมินเว็บมาสเตอร์

http://fc-lfboard.forumakers.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

กฏหลักของบอร์ด fc LF จ้า~ Empty Re: กฏหลักของบอร์ด fc LF จ้า~

ตั้งหัวข้อ  S h i z e N Tue Apr 20, 2010 10:41 am

รับแซ่บเค่อะ!! +(- -)\\
S h i z e N
S h i z e N
แอดมินธรรมดา
แอดมินธรรมดา

http://www.shisenxll.exteen.com

กฏหลักของบอร์ด fc LF จ้า~ Empty Re: กฏหลักของบอร์ด fc LF จ้า~

ตั้งหัวข้อ  _mIKi_ Tue Apr 20, 2010 11:18 am

เมี้ยว มิกิรับทราบบบบบ - w -l\
_mIKi_
_mIKi_
แอดมินมือใหม่

ตั้งหัวข้อ  *!!~AlFeiLai~!!* Tue Apr 20, 2010 12:27 pm

รับทราบมิ้ววววว~!
*!!~AlFeiLai~!!*
*!!~AlFeiLai~!!*
เฟิร์สเลดี้
เฟิร์สเลดี้

http://my.dek-d.com/nanaya/

ตั้งหัวข้อ  qqqqqq Sun Apr 25, 2010 12:49 pm

พระยะค่ะ! lol!
qqqqqq
qqqqqq

ตั้งหัวข้อ  LuciferSama Tue Jul 13, 2010 12:41 pm

รับแซ่บเค่อะ>0<\ถ้าทั่นฮาอิตกท่อเดี๋ยวข้าน้อยจะเอาไม้มาเขี่ยขึ้นเองนะเคอะ=w=;;b-/โดนผลักตกท่อข้างๆ ล้อเลนTwTใครจะกล้าทำเช่นนั้นกับฮาอิที่น่าย๊าก~น่าอาวกลับบ้านได้หล่า แง้วๆๆๆๆ
แต่ที่แน่ๆรับทราบกฎของบอร์ดค่ะ!(อ่านกฎจนถึงทั่นอิซายะ...แค่นี้แหละ=.=)
LuciferSama
LuciferSama
เฟิร์สเลดี้
เฟิร์สเลดี้

http://dark-lucifer.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน